Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

» Nhớ lại kỷ niệm xưa
by thanhhuong 12/03/24, 08:29 pm

» Giáng sinh 2023
by thanhhuong 29/12/23, 06:19 pm

» Nhì Hoà về ĐN.
by thanhhuong 25/12/23, 04:09 pm

» "Nếu có ước muốn..."
by thanhhuong 02/12/23, 09:33 am

» Cũng của năm 2017
by thanhhuong 15/11/23, 05:15 pm

» Kỷ niệm 2017
by thanhhuong 14/11/23, 09:46 am

» Dự đám cưới con gái Ngô Thế Hội
by thanhhuong 05/11/23, 08:56 pm

» Chuyện của mình.
by thanhhuong 13/09/23, 02:02 pm

» Hoá K1 vui hè 2023
by thanhhuong 04/08/23, 05:05 pm

» Đám cưới con Huệ Anh 22 7 2023
by thanhhuong 02/08/23, 02:33 pm

» Vui cùng bạn 2023
by thanhhuong 26/07/23, 10:08 am

» Đi dự đám cưới con Huệ Anh
by thanhhuong 23/07/23, 07:39 pm

» Vui hè 2023
by thanhhuong 19/07/23, 03:23 pm

4 posters

Mừng Phương Nga lên chức

thanhhuong
    thanhhuong

Mừng Phương Nga lên chức Empty Mừng Phương Nga lên chức

Bài gửi by thanhhuong 23/09/12, 10:57 am

Nga ơ, chúc mừng Nga nhé.
    Hôm quai H. điện cho Thu, để hẹn nhau cafe như đã hứa. Và H. được Rhu cho biết tin trên. Vui lắm Nga ơi. Vậy là thêm một thành viên ĐN quê mình lên chức. Chức này H. ao ước mấy năm nay mà chưa có. Vui quá bạn ơi. Nãy giờ chắc các bạn đoán biết H. nói đến chuyện gì các bạn nhỉ.
    Một chức rất thiêng liêng và cao cả, thấm đậm tình yêu thương cháy bỏng. Tình bà cháu.
    Ngọt ngào thay niềm hạnh phúc của đấng sinh thành khi chứng kiến niềm vui tột cùng của con cái. Mãn nguyện lắm.
    Xin chung vui cùng bạn.
    phuochoanguyen
    phuochoanguyen

Mừng Phương Nga lên chức Empty Re: Mừng Phương Nga lên chức

Bài gửi by phuochoanguyen 25/09/12, 05:51 pm

Ngày nào mình cũng ghé thăm Web lớp. Nhưng không viết được chữ nào.
    Hôm nay, vui, vui quá. Lớp mình lại thêm một người được “của để dành” cho lên chức. Niềm ước ao của tuổi sắp về già.
    Điện ra Hà nội chúc mừng Nga ngay. Nga vui lắm lắm. Không vui sao được khi mà chúng ta đã vượt qua tuổi 50 và sắp sửa tuổi 60 mươi?
    Hòa Nhì đã đợi 4 năm nay rồi nhưng vẫn chưa được “nâng bậc” các bạn ạ. Vì lẽ cũng phải thôi là con dâu bọn mình bận học hành. Tháng 8.2012 vừa rồi, cháu đã nhận bằng cử nhân ngôn ngữ Anh. Mình nói: 2 con đã là kỉ sư, cử nhân cả rồi. Năm nay cho Ba, Mẹ lên “Bậc” chứ. Ba, Mẹ chờ đợi mãi mỏi cổ lắm rồi …”. Nhưng chúng chỉ cười khì.
    Ngày xưa, chúng mình TN ĐH xong là ngồi chờ phân công công tác và lo chuyện chồng, vợ. Sau đó là chuyện sinh ra “của để dành”. Chẳng cần lo nghĩ “lấy gì mà ăn, mà sống”. Vậy mà vẫn tồn tại cho đến bây giờ.
    Ko biết lũ nhỏ nhà các bạn nghĩ sao, chứ bọn nhỏ nhà mình có hơi khác khác, khác chúng mình lúc trước. Cậu 2 nhà mình có lúc tư lự vì tiếc là lấy vợ hơi sớm (27 tuổi). Còn cậu út và cậu út chót thì tuyên bố xanh rờn: “Khi nào có sự nghiệp vững vàng mới yêu và mới lấy vợ”.
    Hiện tại, cậu 2- Bảo Ngọc, kĩ sư CNTT ĐHBK Hà nội là xếp IT ở khu du lịch Ninh vân- còn vợ thì đang đầu quân làm giảng viên Đại học Thái bình dương mới mở tại Nha trang. Cháu mới TN ĐH ngôn ngữ Anh, hàng ngày dạy thêm cùng Nhì ở nhà và tạm làm phiên dịch cho một công ty du lịch cũng tại Nha trang. Cậu út Bảo Hoàng là Thạc sĩ- giảng viên NTU theo nghiệp cha mẹ. Cậu út chót Bảo Thọ đang vừa làm kế toán cho KS Sharaton ở Nha trang vừa theo học Thạc sĩ quản trị kinh doanh tại NTU.
    Thế đấy, lũ trẻ nhà Hòa, Nhì hiện đang lo tìm sinh kế rồi mới sinh nhai. Thế mới buồn và lo ko chứ? Ko biết khi nào bọn mình được “sánh vai với cường quốc năm châu được như các bạn đây”?
    Ngày tháng cứ trôi qua, chậm rãi và chắc chắn … Biết khi nào được có cháu gọi là “ông nội Hòa, bà nội Nhì” đây? Các bạn ơi.
    Một lần nữa, chúc mừng Phương Nga và tất cả các bạn lớp Hóa K1- HU đã được gọi là “ÔNG, BÀ nội- ÔNG BÀ ngoại” nhé.
    Chúc mọi người an bình và sức khỏe.
    Vĩnh Hòa- NTU
    BongDuong
    BongDuong

Bài gửi by BongDuong 28/09/12, 08:58 pm

]"Đi khắp thế gian không ai tốt bằng Mẹ.
    Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng Cha.
    Nước biển mênh mông không đong đầy tình Mẹ.
    Mây trời lồng lộng không phủ kín công Cha.
    Tần tảo sớm hôm Mẹ nuôi con khôn lớn.
    Mang cả tấm thân Cha che chở đời con.
    Ai còn Mẹ xin đừng làm Mẹ khóc.
    Đừng để buồn lên mắt Mẹ nghe không"
    hueanh
    hueanh

Bài gửi by hueanh 01/10/12, 04:57 pm

Mình vừa du ngoạn vài ngày theo lịch trình của công ty, cũng không có nhiều thời gian để gặp các bạn ở ĐN. Cùng chị Dung thăm nhà chị Lũy và Hoài Thu, hàn huyên một chút. Tấy cả chúng mình đều thấy vui với Phương Nga, như thể chúng ta được làm bà ngoại, chúc nừng Nga nhé.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 19/04/24, 02:05 pm