Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

» Nhớ lại kỷ niệm xưa
by thanhhuong 12/03/24, 08:29 pm

» Giáng sinh 2023
by thanhhuong 29/12/23, 06:19 pm

» Nhì Hoà về ĐN.
by thanhhuong 25/12/23, 04:09 pm

» "Nếu có ước muốn..."
by thanhhuong 02/12/23, 09:33 am

» Cũng của năm 2017
by thanhhuong 15/11/23, 05:15 pm

» Kỷ niệm 2017
by thanhhuong 14/11/23, 09:46 am

» Dự đám cưới con gái Ngô Thế Hội
by thanhhuong 05/11/23, 08:56 pm

» Chuyện của mình.
by thanhhuong 13/09/23, 02:02 pm

» Hoá K1 vui hè 2023
by thanhhuong 04/08/23, 05:05 pm

» Đám cưới con Huệ Anh 22 7 2023
by thanhhuong 02/08/23, 02:33 pm

» Vui cùng bạn 2023
by thanhhuong 26/07/23, 10:08 am

» Đi dự đám cưới con Huệ Anh
by thanhhuong 23/07/23, 07:39 pm

» Vui hè 2023
by thanhhuong 19/07/23, 03:23 pm

Đi dự đám cưới con Huệ Anh

thanhhuong
    thanhhuong

Đi dự đám cưới con Huệ Anh Empty Đi dự đám cưới con Huệ Anh

Bài gửi by thanhhuong 23/07/23, 07:39 pm

Hôm qua cuối tuần, thứ bảy 22/7, đám cưới con gái Huệ Anh ở Quảng Bình.
    5g sáng hôm qua chúng mình náo nức lên xe đến với bạn. 5g sáng hôm nay, chủ nhật 23/7, lại nôn nóng về nhà. Sao lúc nào cũng “bồn chồn” vậy chúng mình? Sao lúc nào có sự thay đổi nếp sinh hoạt là vậy? Phải chăng do tuổi tác hay do cảm giác muốn mang lại niềm vui cho những người mình thương yêu?
    Sáng qua nhóm mữ Đà Nẵng gồm Hoài Thu, Luỹ, Hà (vợ Song) và mình được vợ chồng Thậm Thu cho cùng đi xe nhà. “Chàng” ca sĩ, nhạc sĩ đẹp trai Đình Thậm rất yệu thương và chăm sóc vợ “trên cả tuyệt vời” lúc nào cũng chìu theo ý “phu nhạn”. Thu qu1y bạn nên lúc nào chúng mình cũng có “số hưởng”.
    Từ ĐN đến Đồng Hới, nhà Huệ Anh, cỡ 5,6 tiếng đồng hồ. Chỉ có mấy tiếng đồng hồ. Xe được tay lái lụa điều khiển. Trong xe là bạn cùng anh Thậm và 2 người bạn của anh. Một bầu không khí chan hoà. Thật thoải mái. Một chuyến đi thật dịu ngọt, dễ thương.
    Nữ lớo mình ở ĐN còn có Phan Dung. Dung rất thân với Huệ Anh nên cả nhà Dung, con trai, con dạu, 2 cháu trai, 2 cháu họ cùng Dung lên cả một chiếc xe cùng ra.Vợ chồng lớp trưởng Hoà Nhì từ Nha Trang. Phương Nga từ Hà Nội đã “háo hức” ra Quảng Bình từ ngày 19/7. Sớm hơn ngày cưới tận 3 ngày!
    Bây giờ, khi đã về nhà, ngồi viết những dòng này đây mà dư âm buổi tiệc cưới cùng những giờ phút bên bạn vẫn làm lòng mình ấm áp. Chúng mình đã cùng học, cùng sinh hoạt, cùng lao động, cùng cười, cùng nói, cùng ăn uống….ít nhất 4 năm liền. Âu đó cũng là duyên phận. Cho chúng ta đến bên nhau. Sẻ chia buồn vui, trăn trở…cùng nhau. Dần dà cảm mến, thương yêu nhau khi bên nhau cảm xúc cùng lan toả.
    Tình bằng hữu lúc nào cũng làm ta mong nhớ và trông đợi. Nhất là trong những năm tháng thảnh thơi, tròn bổn phận.
    Gần 12g trưa ngày thứ bảy 22/7 chúng mình đến khách sạn Nga và Nhì Hoà đang ở và đang chờ. Khỏi phải nói là thời khắc thấy mặt nhau thật cảm động. Sao mừng quá chừng vậy chúng mình!
    Vui vẻ chào hỏi nhau phút ban đầu xong. Nhận phòng. Lai trò chuyện ko ngớt. Nữ với nữ. Cùng “dấu”. Mà sao hút nhau quá! Có lẽ do có Pgu7o7ng Nga, cô bạn xinh đẹp nhất lớp của chúng mình có giọng Hà Nội cực hay, body thật chuẩn và tài ăn nói cùng pha trò cực hấp dẫn. Lực hút bên bạn mạnh quá nên dẫu đã quá giờ ăn trưa khá lâu nhưng chúng mình quyết định ăn mì gói. Ngon mà. Có sao đâu. Các “bổn cô nương” này dễ nuôi lắm. Nói rứa thôi, chứ Nhì Hoà và Nga mang theo quá chừng là thức ăn. Ngoài raa còn có nho tươi, chuối tiêu, xoài, bánh mì, chocolate…Đúng là chị hai!
    Ăn cùng nhau. Nói cười cùng nhau.
    Chuẩn nị dự tiệc cưới bạn ơi. Xuống sảnh, lớp mình có Thuỷ và Hân Diệp từ Huế ra nữa. Ô chao là mnừng. Chụp ảnh lưu niệm thật nhiều và thật đẹp.
    Xong tiệc, anh Thậm chở chúng mình dạo quanh đường phố Đồng Hời vr62 đêm. Có lẽ đã khá khuya nên đa phần nhà đã đóng cửa. Yên tĩnh. Chỉ có những bóng đèn đường. Vòng quanh bờ sông. Sinh hoạt thật sống động. Anh Thậm chở bạn anh và chúng mình đi ăn một món gì đó, nhè nhẹ của Q@uảng Bình. Nhưng các quán đã đóng cửa. Chịu.
    Sáng nay chúng mình dậy sớm. Có lẽ vẫn còn “thổn thức”, khó ngủdo chia tay Nhì Hoà và Phương Nga. 3 bạnn vào Đà Nẵng sớm. 5 tiếng sau chúng mình mới vào. Định tản bộ buổi sáng thì gặp Hân vừa đi dạo về. Vui quá. Lại chụp ảnh. Vui quá.
    Bên bạn thật vui. Đã có duyên là bạn của nhau. Ta sẽ luôn bên nhau bạn nhè. Cùng đi xe với chúng mình sáng nay có 2 anh bạn của anh thậm. Các anh thật hiền và thật vui. 1 anh là nhạc sĩ như anh Thậm. Anh có nhiều bài hát hay quá.
    Một chuyến đi về với bạn ngập tràn lời ca riếng hát. Thật trọn vẹn.
    Xin cám ơn anhTthậm.
    Xin cám ơn tất cả những ai đã tham gia cùng mình.

Hôm nay: 27/04/24, 06:46 pm