Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

» Nhớ lại kỷ niệm xưa
by thanhhuong 12/03/24, 08:29 pm

» Giáng sinh 2023
by thanhhuong 29/12/23, 06:19 pm

» Nhì Hoà về ĐN.
by thanhhuong 25/12/23, 04:09 pm

» "Nếu có ước muốn..."
by thanhhuong 02/12/23, 09:33 am

» Cũng của năm 2017
by thanhhuong 15/11/23, 05:15 pm

» Kỷ niệm 2017
by thanhhuong 14/11/23, 09:46 am

» Dự đám cưới con gái Ngô Thế Hội
by thanhhuong 05/11/23, 08:56 pm

» Chuyện của mình.
by thanhhuong 13/09/23, 02:02 pm

» Hoá K1 vui hè 2023
by thanhhuong 04/08/23, 05:05 pm

» Đám cưới con Huệ Anh 22 7 2023
by thanhhuong 02/08/23, 02:33 pm

» Vui cùng bạn 2023
by thanhhuong 26/07/23, 10:08 am

» Đi dự đám cưới con Huệ Anh
by thanhhuong 23/07/23, 07:39 pm

» Vui hè 2023
by thanhhuong 19/07/23, 03:23 pm

2 posters

Tin mới từ ĐÀ NẴNG VÀ SÀI GÒN về NAM TIẾN

phuochoanguyen
    phuochoanguyen

Tin mới từ ĐÀ NẴNG VÀ SÀI GÒN về NAM TIẾN Empty Tin mới từ ĐÀ NẴNG VÀ SÀI GÒN về NAM TIẾN

Bài gửi by phuochoanguyen 19/03/11, 08:10 pm

Đúng 6h30' sáng nay (t7, 19.03.2011), Hòa về tới Nha trang. Tàu vừa vào ga NT thì Dung gọi, mời trưa cùng các bạn khác đến nhà chơi. Do điện thoại Hòa cũng về hưu từng bộ phận nên liên lạc khó khăn, lúc được lúc mất. Vì vậy, không gặp được Dung. Về Đà nẵng 1 đêm, 2 ngày dự đám giỗ Ông già Nhì, gặp được một số bạn mừng ghê. Tối qua, trước giờ lên tàu ngồi uống cà fe được biết: Hương, Lũy, Chư sẽ tham gia Nam tiến. Song và Thu rất muốn đi nhưng đang lo ngại sức khỏe "tuổi già", không biết đến ngày 30.4 có ổn để đi không. Dung mặc dù không khỏe nhưng vẫn khí thế ầm ầm nhất quyết hành quân. Tạo thì đang lo xây tổ mới, để cưới lại "Bà HAI" nên chắc không tham dự được. Phước Hòa thì im re. Cụ Hội thì lo "bồi dưỡng văn hóa cho chúng sinh và bồi dưỡng cho chính mình" nên cũng tịt luôn. Vậy là hi vọng Đà nẵng có 6/9 vị tham gia Nam tiến.
    Mình đã gọi điện cho Thu Lan, trích quỹ lớp gửi vào tài khoản của Nhân kinh phí cho Quyền cùng đi vào với Nhân. Thu Lan cho biết quỹ lớp không còn nhiều vì ... một số bạn "ham zui, chưa đóng kịp". Nhưng không sao, phải không các bạn. Lâu lâu, đi chợ, đi nhậu- HẾT TIỀN thôi. Kiếm lại, 100 ngàn/ năm/mỗi người- dễ ợt. Thủ quỹ Lan cứ yên tâm đi. Các bạn sẽ bù khi về Hội trường, hội khoa, hội lớp 2012.
    Mình đã nhắn cho các bạn Hà nội, Quảng trị, Huế, Đà nẵng, Tây nguyên về kế hoạch 30.4. Không hiểu có đến máy của các bạn không? mà không thấy trả lời???. Ai lên mạng biết thông tin này thgif báo cho các bạn khác biết với nhé. Điện thoại của mình có thể trục trặc kĩ thuật đó.
    Vài tấm hình chụp tối qua với các bạn Đà nẵng. Xem cho zui nhé. Mình biết có rất nhiều bạn lên mạng lớp. Có lúc thấy 6 người cùng viếng thăm lận. Ai vậy, viết vài chữ cho zui cuộc đời đi bạn?
    Một ngày, lại một ngày,
    Một ngày vui, lại vui một ngày.
    Các bạn nhé.
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket

Được sửa bởi phuochoanguyen ngày 22/03/11, 11:55 pm; sửa lần 2.
    thanhhuong
    thanhhuong

Tin mới từ ĐÀ NẴNG VÀ SÀI GÒN về NAM TIẾN Empty Re: Tin mới từ ĐÀ NẴNG VÀ SÀI GÒN về NAM TIẾN

Bài gửi by thanhhuong 20/03/11, 11:41 am

Anh Hoà ơi, ssorry anh nhé vì chưa kịp đưa tin anh về ĐN và cafe cùng nhóm ĐN tối thứ sáu. Mấy ngày nay do "long thể bất an" nên H. không vào web lớp. Tối cafe cùng các bạn và anh Hoà rất vui. Anh em thân tình, nói chuyện cởi mở rất gần gũi. Mới về NT anh đã post ảnh lên web rồi, nhanh thật, bái phục ghê. Teen nhanh bằng anh là cùng. Ai bảo lứa tuổi này đang bị ảnh hưởng của "gió heo may" chứ.
    Xem các ảnh anh Hoà ghi lại, thấy thiếu một tấm ảnh rất "hot", uổng ghê. Lúc đó nhanh quá nên phó nháy "trở tay" không kịp. Chị Nhì ơi, có tò mò muốn biết không? H. nói ra thì mình cùng cười nhé. Với lại vai chị phải "độ lượng" chứ. Buổi tối cafe ấy, trời lạnh nhưng nhóm lớp mìng "ấm áp" lây vì chứng kiến cái "kiss" "nồng nàn" anh Hoà dành riêng tặng Luỹ. "Tình" ghê. Anh Hoà "number one" thật. 'Hậu sinh", trong lớp mình nếu có ai có ý vậy nhớ bảo phó nháy chuẩn bị sẵn sàng để ghi lại thời khắc "lịch sử" đó nhé. Mà bảo sao được nhỉ, "tỉnh cảm" ai mà chuẩn bị trước được! Viết đến đây H. mới nhớ trong album ảnh lớp của H. có một ảnh cũng không kém phần "tượng hình". Đó là ảnh bác Lương Diên kiss Hoài Thu. Tấm ảnh này rất tuyệt vì hai "nhân vật chính" trong ảnh đều cười rất tươi, mắt sáng "long lanh hạnh phúc" mới ghê chứ.
    Hồi tối H. gọi điện hỏi thăm sức khoẻ chi Liên và được chị cho biết hôm nay các bạn SG cafe để cùng "bàn luận" chuyến nam du của lớp ta. Chuyến đi lần này tầm cỡ thật. Các anh Dụng, Dũng, Sơn ... chịu khó bỏ thì giờ quý bàu của các anh ra để "lo" chuẩn bị đâu dễ. Có vào nam mới biết, gặp được các "sếp" ấy khó như "lên mặt trăng".
    Anh Hoà ơi, "quân số" đi lần này có lẽ sẽ đông hơn lần đi Q.Bình vừa rồi. Lớp trưởng sẽ "nặng gánh" hơn rồi đó nhé vì lo bảo toàn lực lượng, lỡ có "em" nào vì "ham vui" mà phải tìm "trẻ lạc" gay go đó anh nhé.
    Hôm qua H. chuẩn bị "khăn gói" qua thăm chị Dung nhưng chị bảo chưa được vì khu nhà chị đang ở chuẩn bị đón "quan lớn" nào đó. Hẹn dịp khác chị Dung nhé.
    Anonymous
    vietdung
    Khách viếng thăm

Tin mới từ ĐÀ NẴNG VÀ SÀI GÒN về NAM TIẾN Empty về chuyến đi Nam bộ của lớp

Bài gửi by vietdung 21/03/11, 03:31 pm

Các bạn thân mến ,
    Chiều qua nhân chuẩn bị cho chuyến dạo chơi Nam bộ của lớp , các bạn hoá k1 ở sg đã có một buổi chiều cn cà phê vui vẻ và thân mật tại sg , gần như đủ mặt mọi người , cả Vũ - Dương nữa , chỉ thiếu Bá Quang và Danh , vị chi là đủ 8 người . Về chuyến đi của lớp vào sg và Nam bộ , tất cả các bạn cũng bàn dữ lắm và thống nhất đề nghị chúng ta chỉ đi gần thôi , Mũi Cà mau thì quá xa , địa hình sông nước nên các bạn e rằng ko đi nổi , nhất là mấy vị ko biết bơi ... Do đó các bạn nhớ thảo luận với nhau về lộ trình mà các bạn sg đề nghị sau đây :
    Sáng 30/4 đón các bạn tại ga sg ( các bạn nên cố gắng sắp xếp đi chung một chuyến tàu , vừa vui , vừa có khí thế , mà tiện cho việc tập trung đón bằng xe cho thuận tiện , xe của nhà máy HHD sẽ đón ) cà phê nghỉ ngơi khoảng 1 giờ sau lên đường xuôi Cần thơ , xe qua đường cao tốc SG - Trung lương về Cần thơ , trên đường đi ghé Mỹ tho , qua cầu Rạch miễu thăm Bến tre (ăn trưa tại khu du lịch Cồn Phụng ) , chiều tối về Cần thơ nhận phòng khách sạn , dạo chơi Bến Ninh kiều và ăn tối . Về khách sạn nghỉ đêm .
    Sáng 1/5 đi chợ nổi Cái Răng tham quan mua bán trên sông ( nếu không thích đi chợ nổi chúng ta có thể xuôi theo quốc lộ 1A về làng du lịch Mỹ Khánh du lịch vườn và đờn ca tài tử ) . Ăn trưa xong , trả phòng khách sạn về lại sg , trên đường về sẽ ghé Vĩnh Long tham quan . Đến Sg nhận phòng khách sạn , tập trung ăn tối . Các bạn có thể dạo phố sg ban đêm .
    Sáng 2/5 đến thăm nhà các bạn sg , trưa đi thăm nơi hoạt động sản xuất của các bạn ở sg , đi thăm điạ đạo củ chi , còn thời gian sẽ lên cửa khẩu Mộc bài ghé siêu thị miễn thuế GC , ăn tối tại Củ chi . Đưa các bạn về Sg . Chia tay .
    Các bạn cho ý kiến về các nội dung trên , để bàn bạc thống nhất nhé . Khi thống nhất rồi , xin các bạn cho biết các thông tin về số lượng các bạn sẽ về sg , thời gian , phương tiện đến , để việc đón các bạn được thuận tiện , cũng như đặt phòng khách sạn và huy động phương tiện đi lại .
    Xin thông báo Kim liên đảm nhận việc hậu cần của chuyến đi và nghe đâu đã có phương án cụ thể rồi .
    các bạn thống nhất và thông tin càng sớm càng tốt , tiện cho việc tổ chức vỉ thời gian đó mọi người được nghỉ lễ , đi lại và khách sạn phải đặt trước . Mong chờ ý kiến của các bạn .
    phuochoanguyen
    phuochoanguyen

Tin mới từ ĐÀ NẴNG VÀ SÀI GÒN về NAM TIẾN Empty Re: Tin mới từ ĐÀ NẴNG VÀ SÀI GÒN về NAM TIẾN

Bài gửi by phuochoanguyen 23/03/11, 12:09 am

Lương Diên, 15.05.2011 tổ chức gia đình cho con tại Vũng tàu, nên không thể đi được. Rất vui là số lượng các tỉnh Trung bộ tham gia Nam tiến đã khoảng 15 bạn rồi. Các bạn SG sẽ bị quậy phá dữ đây.
    Rất lấy làm tiếc, Quốc Hồ và Trường Thắng không đợt nào tham dự được những cuộc chơi xa của lớp.
    Các bạn Huế cố gắng động viên Lương Đắc Hiền "tạm nghỉ ngơi- gác kiếm" tham gia cho vui nhé. Mình cũng đã nhắn tin mời đại gia Trần Nghệ nhưng chưa nhận được trả lời. Huế liên lạc với Trần Nghệ thử xem sao?
    Chào thân ái- NTU
    thanhhuong
    thanhhuong

Bài gửi by thanhhuong 23/03/11, 05:30 am

Dạo này H. hay gọi điện đến VNairlines để theo dõi tình hình đi lại của các bạn và mình, rất may là hôm qua nhận được thông tin có vé từ DN vào SG chuyến 7g40 tối ngày 29/4 giá khá mềm. H. mừng ghê lắm, vội vàng thông báo cho tất cả các bạn ở DN cũng như Thu Lan, Thủy, H.Anh, anh Hòa... "Dân" DN tụi H. nhanh chóng lấy vé rồi, sợ bỏ lỡ thời cơ lắm. Giá vé vào SG 704 ngàn, rất tuyệt. Gần cả tháng nay H. "săn" vé giảm dữ lắm, nhưng không có, người ta bảo rằng lễ lớn chỉ có vé bt thôi. Lúc đó H. đành "bấm bụng" mua vé ra vào cho cậu con, cả vé ra cho H. nữa vì sợ hết chỗ. Bây giờ mua được giá đó, mừng ghê lắm. Như vậy bước đầu tiên coi như có "thuận lợi" cho chuyến nam tiến này rồi các bạn à. Vậy chứ sao, "ông trời có mắt" mà!
    Sáng nay vào web lớp mình sớm xem bạn nào có ý kiến gì nữa không. Vậy là thống nhất ngày, giờ, và chương trình như anh Dũng vạch ra các bạn nhé.
    Miền Trung đi 15 người hả anh Hòa? Tuyệt thật. Một con số không nhỏ. Các bạn lớp hóa ta "chịu chơi" ghê.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 29/04/24, 03:59 pm