Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

» Nhớ lại kỷ niệm xưa
by thanhhuong 12/03/24, 08:29 pm

» Giáng sinh 2023
by thanhhuong 29/12/23, 06:19 pm

» Nhì Hoà về ĐN.
by thanhhuong 25/12/23, 04:09 pm

» "Nếu có ước muốn..."
by thanhhuong 02/12/23, 09:33 am

» Cũng của năm 2017
by thanhhuong 15/11/23, 05:15 pm

» Kỷ niệm 2017
by thanhhuong 14/11/23, 09:46 am

» Dự đám cưới con gái Ngô Thế Hội
by thanhhuong 05/11/23, 08:56 pm

» Chuyện của mình.
by thanhhuong 13/09/23, 02:02 pm

» Hoá K1 vui hè 2023
by thanhhuong 04/08/23, 05:05 pm

» Đám cưới con Huệ Anh 22 7 2023
by thanhhuong 02/08/23, 02:33 pm

» Vui cùng bạn 2023
by thanhhuong 26/07/23, 10:08 am

» Đi dự đám cưới con Huệ Anh
by thanhhuong 23/07/23, 07:39 pm

» Vui hè 2023
by thanhhuong 19/07/23, 03:23 pm

2 posters

Anh Hoàng trường Thắng lớp mình đã vĩnh viễn ra đi.

thanhhuong
    thanhhuong

Anh Hoàng trường Thắng lớp mình đã vĩnh viễn ra đi. Empty Anh Hoàng trường Thắng lớp mình đã vĩnh viễn ra đi.

Bài gửi by thanhhuong 10/12/16, 10:31 pm

Anh Hoàng trường Thắng lớp mình đã vĩnh viễn ra đi.
    Anh đã từ bỏ gia đình, từ bỏ bạn bè lớp Hóa k1 thân thương của anh để nằm xuống đất mẹ.Xin vĩnh biệt anh, người anh trai lớn, cây đại thụ  vững vàng của lớp.
    Chiều nay nghe chị Dung báo tin mà mình chết lặng. Bây giờ là gần 11g đêm mà mình vẫn không ngơi nguồn cảm xúc. Lần về Huế cuối tháng 10 vừa rồi, vào viện thăm anh. Anh tuy vẫn yếu, nhưng đã ngồi suốt cả tiếng tiếp chuyện với bạn. Bên tai mình vẫn như đang còn nghe giọng nói nhỏ nhẹ, ấm áp của anh. Trên dường vào lại ĐN anh còn điện cho mình nhờ nhắn lại cả đoàn là có bầy tiên nữ đến thăm nên anh sẽ không chết đâu. Rứa mà bây giờ anh đã từ bỏ chúng em rồi. Đau quá anh Thắng ơi.
    Ngày mai ĐN sẽ ra Huế thắp cho anh nén nhang tiễn biệt.
    Em rất buồn vì không đi được. Cho em thắp một nén tâm hương tiễn biệt anh, người anh em kính yêu vô vàng.
    Nguyện cầu anh mau chóng về miền cực lạc quốc.
    thanhhuong
    thanhhuong

Anh Hoàng trường Thắng lớp mình đã vĩnh viễn ra đi. Empty Re: Anh Hoàng trường Thắng lớp mình đã vĩnh viễn ra đi.

Bài gửi by thanhhuong 11/12/16, 06:17 pm

Vẫn biết đời người là vô thường. Cát bụi rồi sẽ trở về với cát bụi.  Nhưng sao đối diện với sự mất mát của người bạn cùng lớp lòng tôi đau quá. Suốt bốn năm trời cùng học chung. Ra đời đi làm, thỉnh thoảng gặp nhau, chuyện trò cùng nhau. Tình cảm bạn bè ngày càng gắn kết và sâu đậm.
    Sự ra đi của một người bạn làm tôi đau đớn. Và thức tỉnh nỗi sợ sệt trong tôi. Thì ra chúng mình đã đi qua gần hết cuộc đời?  Với độ tuổi này ta đã sống đủ? Ta đã trải qua đủ hạnh phúc và niềm đau? Ta đã sẵn sàng cho chuyến đi của chính mình? Ta còn điều gì để tiếc nuối? để ân hận vì chưa làm được?
    Hôm nay còn gặp nhau, còn nói cười với nhau. Ngày mai chấm hết. Không còn nữa sự nhắc nhở đến mình cho sự kiện kế tiếp. Mọi việc rồi cũng sẽ tiếp diễn. Bạn bè rồi cũng vẫn phải gặp nhau, vui vẻ bên nhau.
    Nhưng, sẽ có những khoảnh khắc thời gian ngừng lạii, trái tim con người chùng xuống, kí ức ngọt ngào bên nhau giữa những người bạn sống lại.
    Bâng khuâng…
    Bạn bè của mình ơi. Hãy thương yêu nhau nhiều hơn. Hãy hiểu cho nhau nhiều hơn. Hãy tha lỗi cho mình nếu có lúc làm bạn đau. Xin hiểu cho là mình không muốn vậy.
    Ta không còn nhiều thời gian nữa.
    Ta sẽ mất mát...
    thanhhuong
    thanhhuong

Anh Hoàng trường Thắng lớp mình đã vĩnh viễn ra đi. Empty Re: Anh Hoàng trường Thắng lớp mình đã vĩnh viễn ra đi.

Bài gửi by thanhhuong 15/12/16, 03:13 pm

6g sáng nay, thứ năm ngày 15 tháng 12, Lan, Thủy, Diệp, Hương, Hân, anh Hòa lớp mình đưa tiễn anh Thắng về nơi an nghỉ cuối cùng. Bầu trời mùa mưa bão của Huế thật ảm đạm, thê lương. Tuy giờ di quan là 6g, cũng không sớm chi cho lắm, nhưng trời còn khá tối. Mưa lại hơi nặng hạt nên cũng không nhiều người đưa anh đi. Các sư, thầy tụng kinh dẫn lối, đoàn dân công khuân anh đi. Gia đình,  thân quyến, bạn bè... theo sau. Mưa, gió, nước vây quanh.
    Mình niệm Tiếp dẫn đại sư tiễn biệt anh. Vĩnh biệt anh, một thành viên của HóaK1. Chúng em vẫn sẽ nhớ đến anh. Một chuỗi ngày năng động trai trẻ, lãng mạn, bươn chải cơ cực, thành công... của anh đã kết thúc. Cay đắng và vinh quang Tính vững vàng, kiên định, chuẩn mực của anh làm em nể phục.
    Vĩnh biệt anh.
    Cho chúng em rải những nụ hồng trắng lên mộ anh.
    "Trời tuôn mưa".
    Lạnh lẽo.
    Tang thương.
    Xa vắng.

Được sửa bởi thanhhuong ngày 18/12/16, 04:58 pm; sửa lần 1.
    phuochoanguyen
    phuochoanguyen

Bài gửi by phuochoanguyen 18/12/16, 02:04 pm

Thuong, thuong lam... dau, dau... lam thang oi!
    Mua, mua, mua nhieu lam...
    Khoc, khoc nhieu lam...
    Chot nho,
    "Noi niem chi rua Hue oi,
    Mua roi xoi xa, trang troi Thua thien"
    Va, 7 mau mua Hue
    "Anh dua em ve, con mua dau ha
    Mua DO ben duong hay bong phuong soi
    Anh dua em ve, ngang qua cau moi
    Mua DEN tren troi, mua Tim duoi song
    Ao trang em chu nhu tranh lap the
    Ai da to them mot mang mua Hong
    Anh dua em ve, ngang qua Dai noi
    Con duong tinh yeu chay doc Hoang thanh
    Nhung dam reu phong giat minh tinh giac
    Tam hon minh nhung giot mua XANH
    Anh dua em ve, vuon xua nha co
    Nhung doa mua VANG lap lanh tren hoa
    Chia tay truoc nha, em vao voi Ma
    Rieng anh lang thang, mua TRANG nhat nhoa".

Hoa da ve den Nha trang sau 2 ngay, 1 dem tren tau va oto
    Mua, mua chi ma mua nhieu rua, troi a.
    Ca mien Trung trang xoa mot mau, tu Hue den Nha trang
    Dua Thang di trong mua, cho nam cua Thang cung day nuoc, tho dao mo phai tat nuoc de Thang nam. Hom qua, mo cua ma cho Thang la ngay sinh nhat cua Thang- 17.12.1955.
    Thoi, vinh biet mi nhe- thang ban tu 1973 cua tau
    44 nam roi Thang nhi?

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 26/04/24, 11:14 pm